Cho từ từ đến dư dung dịch NaOH vào dung dịch hỗn hợp gồm AlCl3 và FeCl3. Đồ thị biểu diễn số gam kết tủa theo số mol OH- phản ứng như hình bên. Giá trị của a là
Thích
0 Trả lời
Bài 3:Cho hình bình hành ABEF tâm O và hình thang ABCD không cùng nằm trong một mặt phẳng. a)Chứng minh rằng BC và FD chéo nhau. b)Gọi S là giao điểm của BC và AD;K là điểm thuộc đoạn SO.xác định giao tuyến a của mp(OCD) và mp(KAB).Chứng minh a//EF
Thích
0 Trả lời
Một viên bi được thả không vận tốc ban đầu từ a và có thể trượt không ma sát trên một đơn giản abcdef với ABCD EF b là một đường bán kính r vẽ đầu trên là cao 2 điểm A B C là H là khi kết thúc viên bi và không đáng kể và gia tốc trọng trường tính độ cao h nhỏ nhất để viên bi không rời khỏi đường dẫn và tính vận tốc tại F
Thích
0 Trả lời
Một vật có khối lượng m = 0,5 kg được với vận tốc ban đầu v0 bằng 6 m trên giây dọc theo một đường thẳng ABCD có hình dạng như hình vẽ độ chênh lệch độ cao giữa hai điểm A và C là H bằng 1,1 M hệ số ma sát trên đoạn đường thẳng CD là k = 0,6 cho g = 9,8 m trên giây bình Nếu bỏ qua ma sát trên đoạn đường cong ABC thì vật dừng lại tại D cách C một khoảng d 1 Tính vận tốc tại C và quãng đường D1 Nếu đến sát trên đoạn đường ABC thì vật dừng lại tại E cách C một khoảng d 2 = 0,7 m Hãy tính vận tốc tại C và công của lực ma sát trên đoạn ABC
Thích
0 Trả lời
a) Một loài thực vật có bộ nhiễm sắc thể 2n=24. Xác định số NST trong tế bào ở các thể một nhiễm ; thể ba nhiễm b) Ở một loài thực vật gen A quy định hoa đỏ, alen a quy định hoa trắng ; cơ thể 4n giảm phân bình thường cho giao tử 2n . Xác định tỉ lệ kiểu gen và tỉ lệ kiểu hình của ghép lai AAaa nhân aaaa
Thích
0 Trả lời
bên này trống quá dăng mà o ai tl
Thích
0 Trả lời
Mát ta có thể nhìn thấy ở vô cực được không ạ
Thích
0 Trả lời
M.n ơi e thấy đề thi tiếng Anh thường cho những bài đọc trên moon. Em ko biết tìm cái list bài đọc đó ở đâu e muốn làm nhiều bài đọc 1 cách ngẫu nhiên. Em chỉ tìm đc khi tìm bài đó trên gg à(giống như hình nè) Có cách nào để vào xem đc các bài đọc tiếng anh trên moon ko ạ. Huhu e cần lắm :((
Thích
0 Trả lời
Cho hệ dao động gồm 1 lò xo nằm ngang gắn với vật m, m0 được đặt trên m, khối lượng các vật m = 1kg, m0 = 250g, lò xo có độ cứng k = 50N/m. Ma sát giữa vật và mặt phẳng ngang không đáng kể. Hệ số ma sát giữa vật m0 và m là 0,2. Cho g = 10m/s2 . Biên độ dao động lớn nhất để vật m0 không trượt trên vật m là
1 Thích
4 Trả lời
phamtranquocviet
cái này vật lý 12 hả bn.............................................
Cảm ơn    
16 Tháng Tám 2020
Liên kết
xtersociu
Đr bạn............................................................................
Cảm ơn     1
21 Tháng Tám 2020
Liên kết
Cnd2006
Làm khóa anh 12 đi bn..................................
Cảm ơn    
17 Tháng Chín 2020
Liên kết
phamtranquocviet
o có money:((.....................
Cảm ơn    
17 Tháng Chín 2020
Liên kết
Giải mình chi tiết câu này với!
Thích
0 Trả lời
mn đã ai làm phần này chưa ạ trong khóa pre-toeic bài 4-luyện tập p2 ý ạ, mình kk hiểu sao bị đánh sai hết mà đây là dạng đề mở mà:))
1 Thích
4 Trả lời
phamtranquocviet
o hiểu sao chọn đáp án trong tiếng anh sai key hết
Cảm ơn     1
29 Tháng Bảy 2020
Liên kết
vuabanh
chăm vậy ông, bên này ít người biết đến =))
Cảm ơn     1
30 Tháng Bảy 2020
Liên kết
phamtranquocviet
hihi.................................
Cảm ơn    
31 Tháng Bảy 2020
Liên kết
Nhattam18102004
hello, ở đây có vẻ hơi vắng vẻ nhỉ :D
Cảm ơn     2
Bình luận
05 Tháng Tám 2020
Liên kết
CHO EM HỎI UNG THƯ NÔNG LÀ GÌ Ạ
Thích
1 Trả lời
phamtranquocviet
tia x dùng để chữa trị ung thư nông
Cảm ơn     1
Bình luận
29 Tháng Bảy 2020
Liên kết
E hỏi ngoài lế 1 tí dc o ạ. Làm sao để chọn khối mà không phải hối tiếc sau này ạ
Thích
0 Trả lời
giúp e câu b với, xem giải trên mạng mà ko hiểu j hết :/
1 Thích
0 Trả lời
1 vật rơi tự do từ độ cao 120m so với mặt đất. Lấy g=10m/s² và bỏ qua sức cản không khí. Khi động năng của vật lớn gấp 3 lần thế năng thì độ cao của vật so với mặt đất là?
1 Thích
0 Trả lời
Close